ಆನ್‌ಲೈನ್ ಜಾಹೀರಾತು ಮೂಲಕ ಲೈಂಗಿಕ ಕಾರ್ಯಕರ್ತೆಯರನ್ನು ಬುಕ್ ಮಾಡುವ ಯತ್ನದಲ್ಲಿ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಎಂಜಿನಿಯರ್

ಬೆಂಗಾವಲು ಸೇವೆಗಳಿಗಾಗಿ ಅಂತರ್ಜಾಲವನ್ನು ಸ್ಕ್ಯಾನ್ ಮಾಡುವುದು 25 ವರ್ಷದ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಇಂಜಿನಿಯರ್‌ಗೆ ದುಬಾರಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಾಬೀತಾಯಿತು, ಅವರು ಲೈಂಗಿಕ ಕಾರ್ಯಕರ್ತೆಯೊಂದಿಗೆ ಸಭೆಯನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದಾಗ ರೂ 48,500 ವಂಚನೆಗೊಳಗಾದರು.

ಪೊಲೀಸರ ಪ್ರಕಾರ, ಸಂತ್ರಸ್ತೆ ಖಾಸಗಿ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಉದ್ಯೋಗಿ ಮತ್ತು ಕುಂದಲಹಳ್ಳಿಯ ವಸತಿಗೃಹದಲ್ಲಿ ಪೇಯಿಂಗ್ ಗೆಸ್ಟ್ ಆಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಬೆಂಗಾವಲು ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಿರುವಾಗ, ಅವರು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ವರ್ಗೀಕೃತ ಜಾಹೀರಾತುಗಳ ಪೋರ್ಟಲ್ ಮೂಲಕ ಪಿಂಪ್ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಳ್ಳುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯಿಂದ ಕರೆ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದರು ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಎರಡು ಗಂಟೆಗಳ ಅವಧಿಗೆ 4,000 ರೂ. ಪಾವತಿಸಲು ಎಂಜಿನಿಯರ್ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು ಆದರೆ ಕರೆ ಮಾಡಿದವರು ಬೇರೆ ಬೇರೆ ಕಾರಣಗಳನ್ನು ನೀಡಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಹಣಕ್ಕೆ ಬೇಡಿಕೆ ಇಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಕಳೆದುಕೊಂಡ ಒಟ್ಟು ಮೊತ್ತವು ಬಹು ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ 48,500 ರೂ.

ಪೊಲೀಸರು ಐಪಿಸಿ ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಕಾಯ್ದೆಯಲ್ಲಿ ವಂಚನೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಸಂಬಂಧಿತ ಸೆಕ್ಷನ್‌ಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ವರ್ಗೀಕೃತ ಜಾಹೀರಾತು ಪೋರ್ಟಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಫೋನ್ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದು ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಮೂಲಕ ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದೆ ಎಂದು ಎಂಜಿನಿಯರ್ ತಮ್ಮ ದೂರಿನಲ್ಲಿ ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಕರೆಗೆ ಉತ್ತರಿಸಲಾಗಲಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಎರಡು ಗಂಟೆಗಳ ಅವಧಿಗೆ 4,000 ರೂಪಾಯಿಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದರು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಕರೆ ಮಾಡಿದವರು ಬ್ರೂಕ್‌ಫೀಲ್ಡ್‌ನ ಬ್ರಿಗೇಡ್ ಟೆಕ್ ಪಾರ್ಕ್ ಬಳಿ ಲೈವ್ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಾಗ ಸಂತ್ರಸ್ತೆ ನಿಯಮಗಳಿಗೆ ಸಮ್ಮತಿಸಿ ಸೇವೆಯನ್ನು ಕಾಯ್ದಿರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಮಹಿಳೆಯ ಸುರಕ್ಷತೆ ಶುಲ್ಕದಂತಹ ಕಾರಣಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ಕರೆ ಮಾಡಿದವರು ಫೋನ್ ಮೂಲಕ 5,500 ರೂ.

ಸಂತ್ರಸ್ತೆ, ಡಿಜಿಟಲ್ ಪಾವತಿ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳ ಮೂಲಕ ಪಾವತಿಸಲು ಕೇಳಲಾಯಿತು ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಕರೆ ಮಾಡಿದವರು ಮತ್ತು ಅವರ ಸಹಾಯಕರು ವಿವಿಧ ನೆಪದಲ್ಲಿ 11,000 ಮತ್ತು 25,000 ರೂ.ಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇಂಜಿನಿಯರ್‌ಗೆ ತಾನು ಮೋಸ ಹೋಗುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಅರಿತು ಆ ವೇಳೆಗಾಗಲೇ 48,500 ರೂಪಾಯಿ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *